Xuất ăn thcs lãi 270 đồng / 1 suất

Peter1953

Thạc sĩ
M ko làm ngành SX thực phẩm m ko biết giá đâu. Ví dụ cá rô phi ở siêu thị bán lẻ cỡ 80k nó nhập chỉ 40 thôi . Tương tự giò lụa m tính giá 180k nhưng SX chỉ cỡ 100k. Gọi là giò nạc nhưng say phải có cỡ 30% là mỡ +đá
uh tao đéo biết mấy cái giá này. dcm thế con hiệu trưởng gặm nhiều quá. quả này mà trường có con quan chức học thì lại vỡ mồm thôi
 

thầy giáo bư cụ

Yếu sinh lý
Ngành GĐ nó nát vkl. Tội giáo viên thôi chả đc cc gì nhưng tiếng xấu nó đổ hết
Chả thế, đm giữa Hn mà ăn cả cứt. Cuối cùng đéo ai bị sao,tiền thì hốc rồi làm gì nhau ,hòa cả làng, thiệt thòi học sinh với phụ huynh chịu.năm nay nhiều vụ vl. Mai tao bảo vk tao bảo cô chụp cho suất ăn trưa của cu con tao 3 tuổi rưỡi cho tụi mày xem nhìn ngon hơn suất kia:))
 

Peter1953

Thạc sĩ
từ suất ăn của nuôi ước lượng trường nó đớp tầm 4000-5000, bọn kia lãi 3000. thằng nuôi ko tính vận chuyển, vệ sinh, nhân công dọn dẹp nấu, và quan trọng nhất là Vat. mà nó chỉ tính tiền gia vị và chất đốt. thêm nữa ở đơn vị nó là ở vùng nào?
kì này trường nó cho phụ huynh tự tổ chức bếp ăn là lộ ra ngay chi phí.
 

taco2310

Yếu sinh lý
Đâg chỉ là ảnh xuất ăn đang chia dở ra thôi cứ chụp lên xong quy chụp là xuất 32k đc vài miếng như này hài vl
 

Peter1953

Thạc sĩ
Đâg chỉ là ảnh xuất ăn đang chia dở ra thôi cứ chụp lên xong quy chụp là xuất 32k đc vài miếng như này hài vl
mày nói chuẩn. thằng nuôi này mất dậy. nó làm xong chia ra. giò nó cắt thành mấy miếng nhìn nhiều, cá cũng vậy. thêm nữa nó đéo tính tiền vat, nhân công nấu, dọn dẹp, vận chuyển, vệ sinh và khấu hao. dcm ở đơn vị thì tất cả những khâu đấy đều miễn phí, nước sông công lính.
 

tatcataicong

Ham vui từ nhỏ
Chủ thớt
từ suất ăn của nuôi ước lượng trường nó đớp tầm 4000-5000, bọn kia lãi 3000. thằng nuôi ko tính vận chuyển, vệ sinh, nhân công dọn dẹp nấu, và quan trọng nhất là Vat. mà nó chỉ tính tiền gia vị và chất đốt. thêm nữa ở đơn vị nó là ở vùng nào?
kì này trường nó cho phụ huynh tự tổ chức bếp ăn là lộ ra ngay chi phí.
Vấn đề m ko để ý xuất ăn của nó khá đầy đặn . Xuất ăn của nó cũng cỡ xuất ăn 26k xuất rẻ nhất trong Siêu thị Go ở tỉnh tao . Để cho dễ mai kia rảnh t sẽ mua suất cơm 26k trong Go và 1 suất 35k
 

taco2310

Yếu sinh lý
mày nói chuẩn. thằng nuôi này mất dậy. nó làm xong chia ra. giò nó cắt thành mấy miếng nhìn nhiều, cá cũng vậy. thêm nữa nó đéo tính tiền vat, nhân công nấu, dọn dẹp, vận chuyển, vệ sinh và khấu hao. dcm ở đơn vị thì tất cả những khâu đấy đều miễn phí, nước sông công lính.
Nếu để lấy lê anh nuôi ra làm quy chuẩn thì khập khiễng vl cứ cho nó ra làm suất ăn công nghiệp xem có đc như vậy ko =))
 

Peter1953

Thạc sĩ
Vấn đề m ko để ý xuất ăn của nó khá đầy đặn . Xuất ăn của nó cũng cỡ xuất ăn 26k xuất rẻ nhất trong Siêu thị Go ở tỉnh tao . Để cho dễ mai kia rảnh t sẽ mua suất cơm 26k trong Go và 1 suất 35k
vấn đề là nó tính chi phí thế nào trong đó. mày phải trừ đi tiền đớp của bọn kia. từ bữa ăn thằng nuôi. tao nhìn ra là cách nó quay chứ đéo phải thực tế. bữa ăn bọn trẻ con bị chụp xa. thêm nữa đéo có cơm lên những nó ít. tao còn thấy rau đã bị đụng đũa. còn thằng này quay gần. nó đánh tráo khái niệm bằng cách làm 4-5 suất rồi đăng ra. dcm suất doanh trại đéo có vat, đầu bếp là của quân đội. dọn dẹp vệ sinh tự làm, lại ko phải vận chuyển. nó quay suất nó tự chế biến lại chả rẻ.
 

tatcataicong

Ham vui từ nhỏ
Chủ thớt
vấn đề là nó tính chi phí thế nào trong đó. mày phải trừ đi tiền đớp của bọn kia. từ bữa ăn thằng nuôi. tao nhìn ra là cách nó quay chứ đéo phải thực tế. bữa ăn bọn trẻ con bị chụp xa. thêm nữa đéo có cơm lên những nó ít. tao còn thấy rau đã bị đụng đũa. còn thằng này quay gần. nó đánh tráo khái niệm bằng cách làm 4-5 suất rồi đăng ra. dcm suất doanh trại đéo có vat, đầu bếp là của quân đội. dọn dẹp vệ sinh tự làm, lại ko phải vận chuyển. nó quay suất nó tự chế biến lại chả rẻ.
Bữa ăn thằng lê anh nuôi lên t đăng chơi thôi còn bữa ăn trong Go t sẽ đang lên Cơ bản Go đáp ứng cả lãi + vat chứ
 

Peter1953

Thạc sĩ
Nếu để lấy lê anh nuôi ra làm quy chuẩn thì khập khiễng vl cứ cho nó ra làm suất ăn công nghiệp xem có đc như vậy ko =))
ở đơn vị khác. nước sông công lính. còn bên ngoài vat thì bắt buộc phải đóng rồi. vì nó phải xuất hoá đơn cho trường. nhân công nấu, dọn dẹp, vận chuyển, bưng bê, rửa bát chén vệ sinh phòng học đều phải tính hết vào. thêm phần thầu nó cũng phải có lãi. trường nó xơi nữa. thêm nữa bữa ăn bọn trẻ con là chụp xa đéo có màu làm nhợt nhạt, bữa ăn của thằng nuôi là chụp sát cảnh mà màu sắc của app quay lại chả đẹp.
 

Peter1953

Thạc sĩ
Bữa ăn thằng lê anh nuôi lên t đăng chơi thôi còn bữa ăn trong Go t sẽ đang lên Cơ bản Go đáp ứng cả lãi + vat chứ
đúng rồi. còn vận chuyển, vệ sinh, khấu hao, tiền chi cho an toàn thực phẩm, thanh tra hàng năm, tiền lãi, tiền trường đớp. lên khả năng đéo thể đớp như mấy thằng nói là tới 13000-15000 được. tao chỉ tính 3-4 đứa dọn đồ lên, dọn đồ xuống chuyển từ ngoài xe chào, bê đồ ra. về rửa lại toàn bộ, vệ sinh lại các lớp. đất hn tao cho là bèo nhất lương 4-5 triệu cũng mất tầm 15-20 triệu rồi.
 

tatcataicong

Ham vui từ nhỏ
Chủ thớt
đúng rồi. còn vận chuyển, vệ sinh, khấu hao, tiền chi cho an toàn thực phẩm, thanh tra hàng năm, tiền lãi, tiền trường đớp. lên khả năng đéo thể đớp như mấy thằng nói là tới 13000-15000 được. tao chỉ tính 3-4 đứa dọn đồ lên, dọn đồ xuống chuyển từ ngoài xe chào, bê đồ ra. về rửa lại toàn bộ, vệ sinh lại các lớp. đất hn tao cho là bèo nhất lương 4-5 triệu cũng mất tầm 15-20 triệu rồi.
13k đến 15k thì ko thể đâu cỡ 7k 8k như m nói thôi
 

Peter1953

Thạc sĩ
13k đến 15k thì ko thể đâu cỡ 7k 8k như m nói thôi
đấy thì tao nói trường đớp 15%. bọn thầu tầm 7-10%. giờ giá cả đắt đỏ. phải nhìn kì tới hội phụ huynh tự giám sát làm xem bếp ăn thế nào. theo tao họ cũng biết thừa là ăn. nhưng ở mức chấp nhận được là oke. giải pháp là trường tăng thêm phần ăn cho các cháu. phụ huynh học sinh sẽ nhún.
 

tatcataicong

Ham vui từ nhỏ
Chủ thớt
đấy thì tao nói trường đớp 15%. bọn thầu tầm 7-10%. giờ giá cả đắt đỏ. phải nhìn kì tới hội phụ huynh tự giám sát làm xem bếp ăn thế nào. theo tao họ cũng biết thừa là ăn. nhưng ở mức chấp nhận được là oke. giải pháp là trường tăng thêm phần ăn cho các cháu. phụ huynh học sinh sẽ nhún.
Xem nội dung: 93564
Suất này t mua trong Go : 32k , cá quả , chả cốm
 

tatcataicong

Ham vui từ nhỏ
Chủ thớt
thì cao cấp hơn cái kia tí tẹo. chưa kể bọn kia nó còn bị hai đầu đớp.
Nó đầy đủ thuế hoá đơn đó . Chưa kể giá cá quả đắt gấp 3 lần cá rô phi .
Tóm lại : xuất cơm 32k của các cháu t nghĩ chắc bị lậm vào tầm 8k .
 

tatcataicong

Ham vui từ nhỏ
Chủ thớt
Nhưng tao thấy trong ảnh nó nhiều quá trời mày
Xuất của tụi nhỏ là 35k , xuất t mua là 32k . Nhân viên trong bếp siêu thị Go bao nhiêu t ko rõ nhưng lúc đông bán hàng t thấy có cỡ 3 người bán . Tụi nó chỉ bán cơm + các món chiên rán đùi gà , nem , khoai tây vv .
 
Bên trên